Tawada da launi na ruwa sune hadewar gargajiya.Layuka masu sauƙi na iya ba da aikin launi na ruwa isasshen tsari, kamar yadda a cikin Vincent Van Gogh's Fishing Boats a Tekun.Beatrix Potter ta yi amfani da ikon canza launin ruwan ruwa da taushin launi don cike sararin da ke tsakanin layi a cikin kwatancinta Peter Rabbit, da Albrecht Durer's The Green Meadows shima ya ƙunshi nau'ikan albarkatun ƙasa.
Masu fasaha na zamani suna da tawada masu yawa da za su zaɓa daga ciki, amma mutane da yawa ba su san yadda ake zabar tawada mai hana ruwa ba don amfani da su a cikin zane-zanen ruwa.A yau zan so in yi muku taka tsantsan.
Alƙalamin ƙugiya da aka fi so
Zaka iya zaɓar alamar ultrafine, wanda ya dace da duk yanayin launi na ruwa.Alamun yawanci ana yin su ne da tawada tushe mai jure ruwa,wanda ke da saurin fenti kuma ba shi da sauƙin gogewa, kuma tip mai nunawa yana da kyau don zana gefuna na bakin ciki sosai.Launuka suna da kyau kuma cikakkun bayanai suna da kyau da kyau.
index index
hana ruwa
A cikin zanen launi na ruwa akan layi, hana ruwa yana da mahimmanci.Yawancin masu fasaha suna neman tawada mai hana ruwa ko narkar da ruwa bisa ga bukatun kansu don cimma tasiri daban-daban.Koyaya, tawada da har yanzu ba ta da ruwa gabaɗaya na iya kwatanta cikakken layi ba tare da tabo ba, yana tabbatar da tsabtar layin.Takarda, ko siriri ko mai rufi, shima zai shafi saurin tawada da juriyar ruwa.Ka tuna don gwaji kafin amfani da waɗanda ba a yi amfani da su ba.
Saurin bushewa
Wani lokaci tawada ya zama kamar ya bushe, amma idan kun yi ta fenti akai-akai, har yanzu zai zama ɗan dizziness.Muna ba da shawarar jira awanni 24 kafin a shafa ruwan ruwa zuwa saman layin don tabbatar da cewa ba ku yi fenti ba, amma wannan na iya zama da wahala a yi.Don haka lokacin saitawa, yi ƙoƙarin zaɓar tawada mai bushewa da sauri ko fenti da sauri.
Sassauci da siffar nib
Alkalami na tsomawa da stylus na iya amfani da alkalami iri ɗaya don zana layuka daban-daban,Wannan canjin layin yana ba da salo mai ƙarfi da salo na musamman.Duka masu haskakawa da alkalan tsaka-tsaki suna da tukwici masu wuya, don haka faɗin layin yana da daidaituwa sosai kuma yana da sauƙin sarrafawa.Idan kuna amfani da wannan nau'in alkalami, yana da kyau a sami nau'ikan faɗin tukwici don tasiri daban-daban.
zaɓin launi
Amma tawada mai launi zai sa layin ya fi sauƙi kuma ya fi dacewa tare da zanen gaba ɗaya, don daidaita yanayin da ke cikin aikin.
Mai ɗaukar nauyi c
Alƙalami na tsomawa na iya zama da ruɗani saboda kuna buƙatar kwalban tawada.Idan kana buƙatar tafiya ko fenti a wurare daban-daban, yana da kyau a yi amfani da kayan aiki wanda ya zo da tawada naka, kamar fensir da goga.A gefe guda, idan kuna aiki a tebur ɗaya, ba shi da mahimmanci.
Ƙananan ilimin alƙalami
gel alkalami
An tsara shi don rubutu,amma masu launi mai haske kuma sun dace da ƙirƙirar fasaha.Mai sauƙin amfani, ƙarancin farashi, isa don amfanin yau da kullun,dace da sabon shiga don amfani a zanen watercolor.
alkalami zanen layi
An ƙera fensir don yin alama mai kyau.Mafi kyawun amfani da shi don riƙe layi daidai da saman takarda ko a kan mai mulki.Mafi yawan alkalan layi suna zuwa cikin kewayon kauri da girma.
Alkalami goge
Idan kuna neman kamanni na yau da kullun, gwada alkalami mai laushi mai laushi wanda zai iya yin canje-canje masu ban mamaki a cikin kauri.Ya kuma zo da tawadakuma za a iya ɗauka kamar sauƙi kamar layi da alkalami tsaka tsaki.
Tushen tawada
tawada alkalami marmaro
Layukan da aka zana tare da tawada alƙalami suna da ƙarin halaye.Kuna iya haɗawa da daidaita alƙalami da tawada daban-daban don samun salon da kuke so.Wasu tawada na alƙalami suna da inuwar yanayi waɗanda ke ƙara ɗaukar hoto na gani.
Ya kamata a lura cewa mafi yawan tawada alƙalami masu jure ruwa suna amfani da ɓangarorin pigment, kuma idan tawada ya daɗe ya bushe, yana iya toshe alƙalami.don haka muna ba da shawarar tsaftace alkalami sau ɗaya a wata.musamman ma idan kuna shirin kiyaye shi na dogon lokaci.
Yawancin launuka: tawada pigment
Tawada masu launin alƙalami koyaushe ba su da ƙarancin ruwa fiye da tawada baƙar fata, amma tawada na Obertz yana da ban mamaki mai hana ruwa.Launuka 7, kowannensu yana da wadataccen launi, yana bushewa da sauri, kuma gaba ɗaya ba shi da ruwa.Har ma ya zo tare da gradient, wanda ya ba hoton haske da haske.
tsoma cikin tawada alkalami
Idan kuna son ƙarin iko akan 'yancin zanen ku,Bambancin kauri mara misaltuwa, kuma babu motsi, to alkalami na tsoma na gare ku.Wannan alkalami cikakke ne don nuna motsi da canji. Ko da yake mafi kyau, yi amfani da kowane tawada da kuke so, saboda babu tawada a tsakiya, don haka babu haɗarin toshe alkalami.
Ana tsoma tawada na alƙalami yakan ɗauki tsawon lokacin bushewa fiye da tawada na alƙalami, wani ɓangare saboda nau'insa daban-daban da kuma wani bangare saboda tsoma tawadan alƙalami ya fi tashin hankali. .
Tawada mai ƙira
Ana yin tawada mafi yawa da tawada, wanda shine nau'in baƙar fata mafi tsufa. Tawadan, wanda ya samo asali daga kasar Sin, yana narkewa cikin ruwa amma kuma ana iya tattara shi a cikin tsaunin dutse, wanda za'a iya niƙa shi da ruwa.
Ko da yake tawada na iya nufin kowane nau'in tawada baƙar fata, baƙar fata ta gargajiya galibi galibi hadaddun mahadi ne.Mafi yawan masu fasaha suna amfani da tawada mai sauri a rana kuma baya bushewa kuma baya narke cikin ruwa.
Lokacin aikawa: Yuli-14-2021